ஆகஸ்ட் 8ம் தேதி சேலத்தில் தலைமையலுவலகம் முன்பு ஒருநாள் தர்ணா!


தோழர்களே!

நமது பொறுமையையும், வங்கியின் தொழில் அமைதியில் இருக்கும் அக்கறையையும் நிர்வாகம் ரொம்பவே சோதிக்கிறது.

முறையற்ற, அதிகார பூர்வமற்ற நடவடிக்கைகளால்தான் மொத்த வங்கியையும் நடத்தி வருகிறது. நாம் பலமுறை, பல மட்டங்களில் பேசியும், நிர்வாகம் எதையும் சரி செய்யவும் இல்லை, சரி செய்ய உத்தேசமும் இருப்பதாகத் தெரியவில்லை.

லீவுகள் சாங்ஷன் செய்வதில் அராஜகம். TA பில்கள் சாங்ஷன் செய்வதில் காலதாமதம். உரிய ஸ்டேஷனரிகளை கிளைகளுக்கு ஏற்பாடு செய்வதில் அலட்சியம். நமக்குரிய கடன்கள் வழங்குவதில் நெருக்கடிகள். அதிகமான வட்டி விகிதம். தற்காலிக sub-staffக்கு ஊதியம் வழங்குவதில் பாகுபாடு. பெரும் உழைப்புச் சுரண்டல். ஊழியர்கள் அலுவலர்கள் பிரச்சினைகள் குறித்து பேச இயலாமல் – எப்போதும் தொடர்பு எல்லைக்கு வெளியே இருக்கிற உயரதிகாரிகள். இப்படி தமிழ்நாடு கிராம வங்கி நிர்வாகத்தின் மோசமான நிலைமையை சொல்லிக் கொண்டே போகலாம்.

Amalgamation process நடந்து கொண்டு இருக்கிறது, நிர்வாகத்துக்கு பல முக்கியப் பணிகள் இருக்கும், என்பதையெல்லாம் உணர்ந்து நாம் மிகவும் பொறுமையாகவும், அமைதியாகவும்தான் இருக்கிறோம். ஆனால் நிர்வாகம் நாம் முன்வைக்